Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑
ชุมชนของคนรักรูบิคแห่งประเทศไทย

[ชลบุรี]Cuber เงียบเหงาจังเลย เข้ามาคุยกันหน่อยครับ
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 50, 51, 52  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Meeting Area
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
monstertree
Advance
Advance

เข้าร่วม: 13 Jan 2009
ตอบ: 127

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 04, 2009 7:06 pm    เรื่อง: [ชลบุรี]Cuber เงียบเหงาจังเลย เข้ามาคุยกันหน่อยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ชมรมรูบิคชลบุรี

ยินดีต้อนรับสู่ชมรมรูบิคชลบุรี ครับ ตามนโยบายของเราเราจะนับว่า ผู้ที่รักในการเล่นรูบิคทุกคนที่อยู่ในจังหวัดชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียงเป็นสมาชิกของเราหมดนะครับ เพราะฉะนั้นสมาชิกที่เข้ามาใหม่กรุณาลงทะเบียนเลยครับ Smile

สิ่งที่สมาชิกใหม่ต้องทำ

สำหรับสมาชิกที่มาใหม่นะครับ ให้ ลงทะเบียนโดยแนะนำตัวโดยการ Post ชื่อจริง ชื่อเล่น และอายุของท่านลงบนกระทู้ครับ หรืออยากจะระบุอย่างอื่นด้วยเช่น email เวลาเฉลี่ย etc… ก็เชิญตามสมควรครับครับ Smile

ข้อควรปฏิบัติของสมาชิก

1. พยายามอ่านกระทู้นี้ให้ได้วันละครั้งครับเพราะมันจะเป็นอุปกรณ์ในการสื่อสารของเรา
2. ฝึกซ้อมเยอะๆครับ Smile

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รายละเอียดชมรม:

ประธาน
นายชินบุตร แสงดารา (พี่เอก)

รองประธาน

นายสิทธินนท์ สุขายะ (เทอร์โบ)

รายชื่อทีมงาน

1. นายชาตรี มาลารักษ์ (พี่ตรี)
2. นายธราดล รอดถนอม (เนย์)
3. นายธัญเทพ อมฤตสถาวร (บอล)
4. นายนพเรศ โคตะพะมร (เก้า)
5. นายปิยะฉัตร แจ่มใส (พี่ฉัตร)
รายชื่อสมาชิก

1. เด็กชายธนภัค สุริยมิตรเสถียร (ริช)
2. นายประเสริฐ สิงหาสนธิบุตร (เอิร์ท)
3. นายชวรัชช์ ตันพงษ์พิพัฒน์ชัย (เพิร์ธ)
4. นายธนกฤต หาญสกุลชัย (บาส)
5. นายธราดล สุทธิพงษานุวัฒน์ (ทาม)
6. นายจิตติ พรรณานิคม (หนึ่ง)
7. นายอภิชัย บุญน่วม (อาร์ต)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กิจกรรมหลักของชมรม

- meeting เพื่อเป็นการพัฒนาฝีมือผู้เล่น

- Road Show เพื่อเป็นการ promote การเล่นรูบิค

โดยเราจะมี meeting และ Road show สลับกันไปเรื่อยหรือที่สามารถอธิบายอย่างง่ายๆว่า "มี meeting เดือนนี้ มี Road show เดือนถัดไป, มี Road Show เดือนนี้มี meeting เดือนถัดไป"

รายละเอียดของ Meeting:

สถานที่: จะเรียนให้ทราบรายเดือนเพราะจะเปลี่ยนไปตามความเหมาะสม แต่ จุดหลักจะมีสามจุดคือ พัทยา ศรีราชา และ ชลบุรี

วันและเวลา: วันอาทิตย์ของอาทิตย์แรกของเดือน เวลาจะแจ้งให้ทราบแล้วแต่ความเหมาะสม แต่โดยปกติแล้ว จะ เป็น 10:00 - 17:00

จุดประสงค์และข้อควรปฏิบัติ: อย่างที่รู้ๆกัน Meeting คือการที่สมาชิกในชมรมมาเจอกันเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ แต่สิ่งที่ควรปฏิบัติก่อนมา meeting มีดังนี้

1. ลงชื่อทุกครั้งที่มี meeting และแน่ใจว่าตัวเองสามารถมาได้
2. เตรียมสิ่งที่ตัวเองต้องการรู้หรือความรู้และประสบการณ์ที่ได้รับแบ่งปันกับสามาชิกคนอื่นๆ
3. ซ้อมมาเยอะๆครับ

โดยใน meeting หนึ่งครั้งเราจะใช้เวลาช่วงแรกที่เจอกันแลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์กันหรือเอาตัวรูบิคแปลกๆใหม่ๆมาให้เล่นกัน หลังจากนั้นเราจะทำการดวลกันแบบ “แข่งวนลูก” ซึ่งถ้าสมาชิกคนใดยังไม่ทราบก็จะอธิบายให้ฟังใน meeting การดวลกันแบบนี้เป็นสิ่งที่นักเล่นรูบิคหลายๆคนยอมรับว่ามีความสนุกสนานเพลิดเพลินและเป็นโอกาสในการพัฒนาฝีมือตัวเองภายใน นอกจากนั้นเราอาจจะมีกิจกรรมสนุกๆขึ้นมาเช่นการ solve รูบิคให้เหมือนตาม scramble หรือกิจกรรมอื่นๆเพื่อเพิ่มความสนุกสนานใน meeting อีกด้วย Very Happy

รายละเอียดของ Road Show:

สถานที่: จะเรียนให้ทราบรายเดือนเพราะจะเปลี่ยนไปตามความเหมาะสม แต่ จุดหลักจะมีสามจุดคือ พัทยา ศรีราชา และ ชลบุรี

วันและเวลา: วันอาทิตย์ของอาทิตย์แรกของเดือน เวลาจะแจ้งให้ทราบแล้วแต่ความเหมาะสม แต่โดยปกติแล้ว จะ เป็น 10:00 - 17:00

จุดประสงค์และข้อควรปฏิบัติ: Road Show คือการที่สมาชิกในชมรมไปpromote การเล่นรูบิคในที่ๆมีมวลชนหน้าแน่น ซึ่งแตกต่างกับMeeting โดยทีมงานจะติดต่อไปยังร้านค้าหรือห้างต่างๆเพื่อที่จะได้สถานที่และความสมัครใจของผู้เอื่อเฟื่อสถานที่อีกด้วย โดยสิ่งที่ควรปฏิบัติคือให้ความรู้แก่ผู้อื่นอย่างเต็มที่รวมถึงชักชวนผู้คนมาเล่นรูบิคอีกด้วย แล้วอย่าลืมลงชื่อด้วยนะครับ Smile

หลังจาก ได้อ่าน post นี้ไปแล้ว สมาชิกใหม่คนใดมีอะไรจะแนะนำเพื่มเติมให้ให้แง่คิดอะไรหรืออยากให้ไปจัดมีตติ้งแถวไหนเชิญตามสมควรครับครับพวกเราเป็นกันเองและยินดีให้คำปรึกษา Smile

แก้ไขล่าสุดโดย monstertree เมื่อ Mon Aug 29, 2011 9:32 am, ทั้งหมด 39 ครั้ง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
perthperth
Expert
Expert

เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 749

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 04, 2009 7:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ชวรัชช์ ตันพงษ์พิพัฒน์ชัย (เพิร์ธ) อายุ15ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย perthperth เมื่อ Fri Aug 14, 2009 9:46 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Wistory
Advance
Advance

เข้าร่วม: 05 Aug 2007
ตอบ: 169

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 05, 2009 4:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

พัทยา ครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
theball125
Advance
Advance

เข้าร่วม: 24 Jan 2009
ตอบ: 144

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 05, 2009 4:45 pm    เรื่อง: แนะนำตัวครับ ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ชื่อบอลนะครับ

อยู่แถวบางทรายนะครับ

ว่างๆมีสาระอะไรดีๆ

อย่าลืมเอามาฝากบ้างนะครับ
pll ครบ
เป้าหมาย AVG ต่ำกว่า 20 s

สังคมจะดีถ้าคนเรารู้จักให้มากกว่าการรับ

รักเค้าข้างเดียวข้าวเหนี่ยวนึ่ง...

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger หมายเลข ICQ
ake__1
Forum Staff
Forum Staff

เข้าร่วม: 17 Dec 2007
ตอบ: 737

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 05, 2009 5:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

บ้านอยู่ตลาดใหม่ ครับ

หอพักอยุ่ อ่าวอุดม

เรียน ม.บรูพา บางแสน

ทำงาน นิคมแหลมฉบัง

คนชลบุรี 100 % ครับ

ยินดีได้รู้จักครับ

Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
theball125
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 05, 2009 6:48 pm    เรื่อง: เรียนพี่เอก ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

พี่เอกครับ

คือผมอยากจะฝากพี่ซื้อ Megaminx จากพี่นุที่อ่าวอุดม

ให้ผมทีอ่ะครับ

พี่เอกพอจะว่างไหมครับ

ยังไงก็ทิ้งเบอไว้นะครับ
pll ครบ

สังคมจะดีถ้าคนเรารู้จักให้มากกว่าการรับ

รักเค้าข้างเดียวข้าวเหนี่ยวนึ่ง...

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger หมายเลข ICQ
monstertree
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 07, 2009 9:35 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

Sad มีชาวชบบุรีหลายคนงี้ก็ดีจิอิอิ ใครมีสูครไรหรือไม่ไรดีๆๆทิ้งไว้ได้น๊า
ถ้ามีเพื่อนเยอะๆมาจัดmeetingกาน
Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
monstertree
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 07, 2009 9:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ใครมีวิธีเล่น f2lง่ายๆมาสอนมั้งจิ

hentaigod
Expert
Expert

เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 344

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 07, 2009 10:33 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

อยู่ศรีราชา ครับ
perthperth พิมพ์ว่า:
ผมก็ชลบุรีคับ อยู่แถวบางทราย Smile Smile Smile Smile
ใช่Perth ที่ผมรู้จักมั้ย Confused

WCA Record: >>Click here<<

monstertree
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 09, 2009 1:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

Smile ใครจะสั่งซื่อรูบิกกะพี่นุมั้งอ่าจะฝาก

jirapol009
Beginner
Beginner

เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 73
ที่อยู่: 85 หมู่ 4 ถนนายเอเซีย ต.ป่าเซ่า อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 09, 2009 1:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

monstertree พิมพ์ว่า:
ใครมีวิธีเล่น f2lง่ายๆมาสอนมั้งจิ

http://www.thailandcube.com/forum/viewtopic.php?t=7001
Average: 00:54.91 Best : 00:41.96

Avg. 5 : 00:51.60 3 of 5 : 00:51.57

Avg. 10 : 00:54.38 10 of 12: 00:55.38

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ake__1
Forum Staff
Forum Staff

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 09, 2009 1:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

monstertree พิมพ์ว่า:

มือ(ไม่)ใหม่อยากเล่น F2L เชิญทางนี้ครับ โดย ๏ กั น ย์ ๏
http://www.thailandcube.com/forum/viewtopic.php?t=7001

http://www.thailandcube.com/index.php?option=com_content&view=article&id=66:f2l-&catid=37:advance&Itemid=66

อันนี้ก็ดีนะครับ ของคุณกึ่ง ไว้ทำความเข้าใจได้ดี ไม่ต้องจำนะครับมันเยอะ

f2l เข้าใจไม่ยากครับ

Smile

ใครมีความรู้อะไรก็ แบ่งปันกันนะครับ มีไรช่วยเหลือกันนะครับ

วิธีหมุน
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=rubikcrazy&group=2

ดูอันนี้จะรู้ว่า f2l แต่ละแบบ มีวิธีบิด ได้หลายวิธี

http://www.speedcubing.com/f2l_crossbottom.html

แก้ไขล่าสุดโดย ake__1 เมื่อ Thu Feb 19, 2009 12:33 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Wistory
Advance
Advance

เข้าร่วม: 05 Aug 2007
ตอบ: 169

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 09, 2009 3:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

หาเวลาว่างๆมามีทติ้งชาวชลบุรีกันนะครับ Smile

ake__1
Forum Staff
Forum Staff

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 09, 2009 7:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

หลังสอบเสร็จ ดีไหมครับ

ปิดเทอมใหญ่ เวลาว่างน่าจะเยอะนะ

หาเวลาสักวัน มิตติ้งกัน

Smile

ทิ้งเมลล์ ได้ด้วยสิ จะได้ m คุยกัน

ake__1@hotmail.com

theball125
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 11, 2009 6:09 pm    เรื่อง: บอลครับพ้มเด็กพี่เอกหัวทีมชลบุรีครับ(แอบเว่อร์ๆ)อิอิ ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เอ่อพี่เอกครับ เรื่องจะทำมีตติ้งพี่คิดว่าไงบ้างอ่ะครับ

บอลไม่ยากอยู่แล้วครับ บ้านใกล้ๆพี่เอกเองครับ

ส่วนตัวจริงพี่เอก ขอบอกหล่อมาก (อิอิ)

บ้านพี่เค้าอยู่แถวตลาดใหม่ครับอยากฝากซื้อรูบิคกับพี่นุ

ฝากพี่เอกได้เลยครับเพราะพี่เค้าทำงานที่แหลมฉบังครับ พี่เค้าใจดีครับ

เอ่อ แล้วใครมีวิธีการจำ pll ให้ครบไวๆมาบอกกันด้วยนะครับ

บ้านอยู่แถวบางทรายชื่อบอลนะครับ
089-6250870 085-8234438
kon-baa-game@hotmail.com

มีสาระอะไรดีๆติดต่อเมล์หรือโทรมาได้นะครับ

จะคอยตอบตลอดครับ

สู้สู้ครับ

เพื่อสังคม Cuber ของชาวชลบุรีครับ
pll ครบ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Meeting Area ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 50, 51, 52  ถัดไป
หน้า 1 จาก 52

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2007 by ThailandCube.com All Rights Reserved.
Cobalt 2.0 phpBB theme/template © 2002-2005 Jakob Persson (readme) (forumthemes/bbstyles)